วันที่ 2 มิถุนายน 2565 โรงเรียนบ้านทุ่งพระ นำโดยนายปราโมทย์ บุญสมนึก ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยคณะครู และนักเรียนโรงเรียนบ้านทุ่งพระ ร่วมประกอบพิธีถวายพระพร เนื่องในวโรกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินีนาถ ในวันที่ 3 มิถุนายน 2565 นี้ ณ หอประชุมโรงเรียนบ้านทุ่งพระ ข้าพระพุทธเจ้าผู้อำนวยการโรงเรียน คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน ครู นักเรียน โรงเรียนบ้านทุ่งพระ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
![](http://www.banthungpha.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/285711212_2884907875134991_6667054522024924636_n-1024x563.jpg)