เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2565 โรงเรียนบ้านทุ่งพระ นำโดยนายปราโมทย์ บุญสมนึก ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านทุ่งพระ พร้อมด้วยข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาเข้าอบรมโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากร ณ โรงเรียนบ้านหนองแก เพื่อมุ่งเน้นนโยบายทางการศึกษาการอ่านออก เขียนได้ และสอดคล้องกับบริบทของสถานศึกษาโรงเรียนคุณภาพชุมชน ที่มุ่งเน้นพัฒนาศักยภาพ คุณภาพของผู้เรียนให้เกิดประสิทธิภาพอย่างสูงสุด
![](https://www.banthungpha.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/274621964_2817203198572126_4436438586243964680_n-1024x768.jpg)
![](https://www.banthungpha.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/274555261_2817202981905481_1897133297613560047_n-1024x768.jpg)